ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 1405 ครั้ง)

ออฟไลน์ fiin

• จป. หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนนิยม 2
ขอความช่วยเหลือ
« เมื่อ: 20 พ.ค.- 12:34 am »
สมาชิกใหม่ครับ
ต้องการรูปอุบัติเหตุเกี่ยวกับเครื่องจักร เช่น การถูกดึง ตัด หนีบ กระแทก อัด นะครับ
จะใช้ประกอบ power point อบรมครับ

(ไม่ทราบลงกระทู้ผิดหมวดรึเปล่า มือใหม่ขออภัย และขอบคุณล่วงหน้าครับ)

ออฟไลน์ daddy

• จปว.มสธ.รุ่น 18
  • Global Moderator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 425
  • ชีวิตคนเราก็เท่านี้ ทำความดีก่อนจาก
Re: ขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พ.ค.- 12:56 am »
สมาชิกใหม่ครับ
ต้องการรูปอุบัติเหตุเกี่ยวกับเครื่องจักร เช่น การถูกดึง ตัด หนีบ กระแทก อัด นะครับ
จะใช้ประกอบ power point อบรมครับ

(ไม่ทราบลงกระทู้ผิดหมวดรึเปล่า มือใหม่ขออภัย และขอบคุณล่วงหน้าครับ)
ยินดีต้อนรับคุณ fiin สมาชิกใหม่ล่าสุดของเว็บนี้
ต้องหาดูก่อนนะครับ น่าจะมีอยู่บ้าง
อดใจรอหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พ.ค.- 01:00 am โดย daddy »
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า"ความปลอดภัย"
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • คะแนนนิยม 945
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 พ.ค.- 01:11 am »
ลองค้นหา เจอภาพค่อนข้างน่ากลัวครับ ใครขวัญอ่อน อย่าเลื่อนลงมาดูนะครับ

:white-dog-emoticons-4:

อุบัติเหตุ ป้องกันได้
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ Devil

• Forget me not.
  • จป. ปรมาจารย์
  • คะแนนนิยม 232
  • รักเธอจนหมดใจที่มี มากจนเกินกว่าที่เธอต้องการ
    • MSN Messenger - k.poom@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 พ.ค.- 01:13 am »
 :cute-panda-emoticon-020:
ไม่ทันแระ น่ากลัวจัง

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • คะแนนนิยม 945
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ค.- 02:18 am »
เพิ่มเติมครับ
 :white-dog-emoticons-4:
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ fiin

• จป. หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนนิยม 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 พ.ค.- 02:19 am »
ขอบคุณทุกท่านครับ
ท่านใดมีเพิ่มเติมก็ช่วยๆโพสไว้นะครับ
ขอขอบคุณอีกครั้ง  :white-dog-emoticons-2: :white-dog-emoticons-2:

• ชีวิตคนเราก็เท่านี้ ทำความดีก่อนจาก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค.- 12:34 am »
เคสนี้เกิดจากสายพานขับลูกกลิ้งหนีบดึงนิ้วมือเ้ข้าไปในมูเลย์สายพานดังกล่าว
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า"ความปลอดภัย"
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค.- 05:55 am »
เอาคลิปเครื่องบดน้ำอ้อย บดมือแม่ค้าจนนิ้วมือทั้ง 5 นิ้วแหลกละเอียด.flv
มาแบ่งปันใช้ประกอบการอบรมได้เลยครับ

http://www.4shared.com/video/igk81Sgj/__5_.html

<embed src="http://<a href="http://www.4shared.com/embed/293960989/c22f246b" target="_blank" class="new_win">http://www.4shared.com/embed/293960989/c22f246b</a>" width="320" height="260" allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></embed>

Facebook Comments