ผู้เขียน หัวข้อ: แจกฟรี : หนังสือสัญญาเงินกู้  (อ่าน 2313 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 934
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
ผมเคยมีเพื่อนมายืมเงินไป 7,500 บาท แล้วไม่ให้คืน  :white-dog-emoticons-8:

ยังไง จะให้ใครยืมเงินทำสัญญาเงินกู้ก็ดีนะครับ ถ้าคนมายืมบริสุทธิ์ใจ ก็คงไม่คิดอะไรที่จะเซ็นสัญญา  :cute-white-kitten1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มี.ค.- 04:36 pm โดย Admin »
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ daddy

• จปว.มสธ.รุ่น 18
  • Global Moderator
  • คะแนนนิยม 418
  • ชีวิตคนเราก็เท่านี้ ทำความดีก่อนจาก
Re: แจกฟรี : หนังสือสัญญาเงินกู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มี.ค.- 07:41 pm »
ขอบคุณมากครับ คุณ Admin  สำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาแบ่งปันกันครับ :ha08: :cute-panda-emoticon-019:
เคยโดนเหมือนกันครับ ก็พอสมควร แต่ก็ไม่เคยทำสัญญา เพราะเชื่อใจกัน
และมองโลกในแง่ดีว่าเราไม่เคยโกงใคร  เขาก็คงไม่โกงเราเช่นกัน
เวลาเขาจะมาเอาก็ชักแม่น้ำทั้งห้าเหตุผลน่าฟัง :white-dog-emoticons-8: :white-dog-emoticons-10:
แต่พอเวลาจะคืนก็ชักแม่น้ำทั้งห้าเหมือนกัน แต่บ่ายเบี่ยงที่จะจ่าย
รู้สึกอายเหมือนกันนะครับเวลาไปทวงหนี้คนอื่น ทั้งๆที่เป็นเงินของเราเอง เซ็งเป็ดเลยครับ :cute-white-kitten3:
มาร่วมแสดงความคิดเห็นและขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจให้คุณ Admin กันเถอะครับพี่น้อง    :ha11:
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า"ความปลอดภัย"
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • คะแนนนิยม 934
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
Re: แจกฟรี : หนังสือสัญญาเงินกู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มี.ค.- 11:10 pm »
เพิ่มเติม หนังสือสัญญาเงินกู้ทั่วไปแบบไม่มีหลักประกัน
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

Facebook Comments