ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวอย่างคู่มือความปลอดภัยในการทำงาน  (อ่าน 30414 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 942
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
ตัวอย่างคู่มือความปลอดภัยในการทำงาน คุณ Devil นำมาให้ดูเป็นตัวอย่าง

ผม upload ไว้ที่
http://www.ziddu.com/download/8635162/safetymanual.zip.html

วิธีโหลดไฟล์นะครับ
พอเข้าไป กด download  จากนั้นนำรหัสผ่านด้านขวามือใส่ในช่องว่าง กด download อีกครั้ง

ขอบคุณคุณ Devil มากครับ  :ha08:

ขออนุญาติเพิ่มเติมนะครับ

ไฟล์ คู่มือความปลอดภัยงานก่อสร้าง ของคุณ MRTEE ที่โพสไว้ ข้างล่าง ไม่สามารถดาวน์โหลดจากเว็บฝากไฟล์ที่คุณ MRTEE ลงไว้

ผมขอนำมาลงในเว็บโดยตรงเลยนะครับ โหลดได้ที่นี่เลยครับ - คลิ๊ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ต.ค.- 01:02 am โดย Admin »
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ Devil

• Forget me not.
  • Global Moderator
  • จป. ปรมาจารย์
  • คะแนนนิยม 232
  • รักเธอจนหมดใจที่มี มากจนเกินกว่าที่เธอต้องการ
    • MSN Messenger - k.poom@hotmail.com
ขอบคุณคุณ admin นะคะที่เป็นธุระให้
 :ha03:

ออฟไลน์ daddy

• จปว.มสธ.รุ่น 18
  • คะแนนนิยม 421
  • ชีวิตคนเราก็เท่านี้ ทำความดีก่อนจาก
Re: ตัวอย่างคู่มือความปลอดภัยในการทำงาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 มี.ค.- 01:13 pm »
ขอบคุณมากครับ คุณ Admin และคุณ Devil สำหรับคู่มือความปลอดภัยที่นำมาแบ่งปันกันครับ :ha08: :cute-panda-emoticon-019:
ขออนุญาตนำมาใช้ปรับปรุงคู่มือที่มีอยู่นะครับ
มาร่วมแสดงความคิดเห็นและขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจให้ คุณ Admin และคุณ Devil กันเถอะครับพี่น้อง  :cute-panda-emoticon-021: :ha11:
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า"ความปลอดภัย"
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม

ออฟไลน์ mrthee

• จป. หน้าใหม่
  • *
  • คะแนนนิยม 36
Re: ตัวอย่างคู่มือความปลอดภัยในการทำงาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค.- 12:41 am »
ผมก็มีคู่มือความปลอดภัยของงานก่อสร้างมาฝากครับ
หน้าปก
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EXEXMEIEIEXVIM
เนื้อเรื่อง
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EXEXMEIEIEXHDD

• ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 มี.ค.- 12:48 am »
ผมก็มีคู่มือความปลอดภัยของงานก่อสร้างมาฝากครับ
หน้าปก
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EXEXMEIEIEXVIM
เนื้อเรื่อง
http://www.uploadfile.biz/file/?i=EXEXMEIEIEXHDD

ขอบคุณมากครับ  :ha08:
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ mrthee

• *
  • คะแนนนิยม 36
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 มี.ค.- 01:21 am »
คู่มือความปลอดภัยงานก่อสร้างที่ผม Upload ไว้
มันจะมีใช้ Font(THsarabunPSK) บางตัวที่ผม Load มา
เพราะฉะนั้นถ้าในเครื่องท่านไม่มีมันคงจะไปขึ้นเป็น font อื่นแทนนะครับ(อาจจะเป็น Tahoma)
ยังไงก้อลองไปปรับเปลี่ยนเพื่อความสวยงามกันเอาเองนะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 มี.ค.- 01:30 am »
คู่มือความปลอดภัยงานก่อสร้างที่ผม Upload ไว้
มันจะมีใช้ Font(THsarabunPSK) บางตัวที่ผม Load มา
เพราะฉะนั้นถ้าในเครื่องท่านไม่มีมันคงจะไปขึ้นเป็น font อื่นแทนนะครับ(อาจจะเป็น Tahoma)
ยังไงก้อลองไปปรับเปลี่ยนเพื่อความสวยงามกันเอาเองนะครับ

ขึ้นเป็น Time New Roman ครับ

ตัวหนังสือเรียงกันปกติครับ ไม่ผิดเพี้ยนแต่อย่างใด

ปล. ข้างในมีภาพน่าสนใจมากครับ บางอย่างผมขออนุญาตดึงมาโพสที่บอร์ดนะครับ เช่น การใช้บันได เป็นต้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค.- 01:33 am โดย Admin »

ออฟไลน์ Devil

• Forget me not.
  • จป. ปรมาจารย์
  • คะแนนนิยม 232
  • รักเธอจนหมดใจที่มี มากจนเกินกว่าที่เธอต้องการ
    • MSN Messenger - k.poom@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 มี.ค.- 02:45 am »
ขอบคุณ คุณmrthee ค่ะ
ขอโหลดไปอ่านเพิ่มความรู้นะคะ
เพราะไม่ได้ทำงานเกี่ยวกับก่อสร้าง
แล้วก็ไม่ค่อยอยากทำด้วย
 :cute-panda-emoticon-007:
มันมีเหตุ

ออฟไลน์ jah ^_^

• จป. ประสบการณ์สูง
  • คะแนนนิยม 158
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 มี.ค.- 12:33 pm »
 :ha08:- ขอด้วยคน ขอบคุณนะคะ

• ชีวิตคนเราก็เท่านี้ ทำความดีก่อนจาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04 มี.ค.- 01:10 pm »
ขอบคุณมากครับ คุณ mrthee  สำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาแบ่งปันกันครับ :cute-panda-emoticon-019: :ha08:
ขอนำมาศึกษาหน่อนนะครับ เผื่อว่าจะเปลี่ยนแนวจากโรงงานไปเป็นงานก่อสร้างครับ
มาร่วมแสดงความคิดเห็นและขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจให้คุณ mrthee  กันเถอะครับพี่น้อง :ha11: :cute-panda-emoticon-021: 
สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า"ความปลอดภัย"
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม

ออฟไลน์ ployka

• จป. ประสบการณ์สูง
  • คะแนนนิยม 198
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 มี.ค.- 10:37 pm »
ขอบคุณมาก ค่ะ :ha08:

ออฟไลน์ Foreverz

• *
  • คะแนนนิยม 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มี.ค.- 04:25 am »
ขอบคุณมากค่ะ :white-dog-emoticons-2:

ออฟไลน์ natchapon

• *
  • คะแนนนิยม 4

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 พ.ค.- 01:47 pm »
ขอบคุณมากครับ คุณ natchapon  สำหรับข้อมูลดีๆที่นำมาแบ่งปันกันครับ :ha08: :cute-panda-emoticon-019: :white-dog-emoticons-2:
ขอนำมาศึกษาหน่อยนะครับ
มาร่วมแสดงความคิดเห็นและขอบคุณเพื่อเป็นกำลังใจให้คุณ natchapon กันเถอะครับพี่น้อง :ha11: :cute-white-kitten5:

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พ.ค.- 11:21 am »
ขอบคุณ คุณ natchapon ด้วยครับ

เพิ่งมาเห็น

:ha08:

Facebook Comments