ผู้เขียน หัวข้อ: ใบขออนุญาต นำสิ่งของผ่านเข้า-ออก โครงการ  (อ่าน 3403 ครั้ง)

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 947
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
ในการทำงานโครงการก่อสร้าง อีกปัญหาที่พบบ่อย คือ ทรัพย์สินสูญหาย

ดังนั้น เพื่อเป็นการป้องกัน จะต้องมีระบบในการตรวจสอบการนำสิ่งของ เข้า-ออก จากโครงการ

โดยจัดให้มีการบันทึกของเข้าออก ซึ่งก็คือเอกสาร MATERIAL GATE PASS

ลองโหลดไปดูเป็นแนวทาง นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธ.ค.- 10:38 pm โดย Admin »
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ jah ^_^

• Global Moderator
  • จป. ประสบการณ์สูง
  • คะแนนนิยม 158
 :cute-panda-emoticon-004:เห็นด้วยค่ะ ของหายนี่ แต่รปภ นี่ก็สำคัญ ถ้ารู้เห็นเป็นจัย ก็แย่เลยนะเนี๊ย

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 947
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
:cute-panda-emoticon-004:เห็นด้วยค่ะ ของหายนี่ แต่รปภ นี่ก็สำคัญ ถ้ารู้เห็นเป็นจัย ก็แย่เลยนะเนี๊ย

ใช่ครับ รปภ. สำคัญมาก

เคยทำงานในโครงการที่ของหายเยอะ แต่จับขโมยไม่ได้ เพราะ รปภ. มีส่วนร่วม  :cute-panda-emoticon-001:
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ