ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมี Safety Procedure มาแชร์กันบ้าง ไทยก็ได้ ENG ก็ดี  (อ่าน 10307 ครั้ง)

ออฟไลน์ rakpongjar

• Global Moderator
  • จป. หน้าใหม่
  • คะแนนนิยม 21
  • สารวัตร ออก ว.4 ร่วม
HSE Procedure topics.
Subject   :  Master Safety, Health & Environmental Manual  ( HSE  Procedure )

No.       HSE Procedure Codes                   Content                    Status

01      MCHSE-0010      SITE  HSE PLAN
02      MCHSE-0020      SITE SECURITY PLAN
03      MCHSE-0030      HSE TRAINING
04      MCHSE-0040      EMERGENCY & EVACUATION
05      MCHSE-0050      INCIDENT REPORT
06      MCHSE-0060      HSE AUDIT
07      MCHSE-0070      HSE  INSPECTION
08      MCHSE-0080      HSE  MEETING
09      MCHSE-0090      WORK PERMIT
10      MCHSE-0100      MEDICAL FACILITIES
11      MCHSE-0110      RISK  ASSESSMENT
12      MCHSE-0120      SCAFFOLDING
13      MCHSE-0130      EXCAVATION
14      MCHSE-0140      HSE STATISTICS
15      MCHSE-0150      LIFTING
16      MCHSE-0160      LOCK OUT & TAG OUT
17      MCHSE-0170      RADIOGRAFPHY
18      MCHSE-0180      TEMPORARY ELECTRICITY
19      MCHSE-0190      FIRE PREVENTION
20      MCHSE-0200      SIGNS , SIGNALS & BARRICADES
21      MCHSE-0210      HOUSE KEEPING
22      MCHSE-0220      HOT WORK
23      MCHSE-0230      CONFINED SPACES
24      MCHSE-0240      HAZARDOUS MATERIAL HANDLING
25      MCHSE-0250      HSE MANAGEMENT OF SUBCONTRACTOR
26      MCHSE-0260      WASTE  MANAGEMENT
27      MCHSE-0270      MACHINE AND HAND TOOL TAGGING
28      MCHSE-0280      TOOL BOX TALK
29      MCHSE-0290      PPE ( PERSONAL PROTECTION EQUIPMENT )
30      MCHSE-0300      JHA ( JOB HAZARD ANALYSIS)
31      MCHSE-0310      PLANT AND EQUIPMENT INSPECTION
32      MCHSE-0320      MSDS ( MATERIAL SAFETY DATA SHEET)
33      MCHSE-0330      HEALTH AND WELFARE   
34      MCHSE-0340      WORKING AT HEIGHT
35      MCHSE-0350      SAFETY , OCCUPATIONAL SANITATION
               AND  WORKING ENVIRONMENT COMMITTEE
36      MCHSE-0360      SAFETY AT WORK IN CONSTRUCTION
37      MCHSE-0370      SAFETY AT WORK IN CONNECTION WITH ENVIRONMENTAL
38      MCHSE-0380      PROHIBITION OF FOOD VENDING AND CONSUMPTION ON SITE
39      MCHSE-0390      NO SMOKING POLICY
40      MCHSE-0400      ABRASIVE WHEELS
41      MCHSE-0410      SITE SAFETY WALK
42      MCHSE-0420      SAFETY INCENTIVE SCHEME
43      MCHSE-0430      REMOVAL / REPLACE OR MODIFICATION OF   GRATING,HANDRAILS AND STEEL WORK

44      MCHSE-0440      SITE SAFETY PERSONAL AND SAFETY RESPONSIBILITY

เครดิต คุณเอกชัย ปลอดภัย "พี่แดง" หาดใหญ่ จ.สงขลา ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย.- 01:49 am โดย rakpongjar »
All accidents are unacceptable and preventable because no job is so urgent that it cannot be done safely.
We must all continue to act on our commitment to attain the highest safe workplace.

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 967
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
แชร์ยังไงครับ พี่เล็ก ทางเมล์ หรือโพสลงในบอร์ดเลยครับ  :cute-white-kitten1:
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ rakpongjar

• Global Moderator
  • คะแนนนิยม 21
  • สารวัตร ออก ว.4 ร่วม
ปกติ Procedure เหล่านี้ เป็นที่หวงนักหวงหนา อีกทั้งบางครั้งเป็นความลับของบริษัท แต่ด้วยต้องการให้ จป.รุ่นใหม่ๆ บางครั้งเจ้านายให้ทำ Procedure ถึงกับไปไม่เป็น ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็อยากให้เอามาโพสท์ หรือ ให้ดาวน์โหลดได้แลย แต่ต้องแน่ใจก่อนนะว่า ไม่เป็นการเอาความลับ ของบริษัทมาเปิดเผย เดี่ยว เว๊บมาสเตอร์ จะเดือดร้อน
All accidents are unacceptable and preventable because no job is so urgent that it cannot be done safely.
We must all continue to act on our commitment to attain the highest safe workplace.

ออฟไลน์ Admin

• Administrator
  • จป. ขั้นเทพ
  • คะแนนนิยม 967
    • ชุมชนเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงาน
ถ้าโพสไว้ที่ ห้อง Safety VIP น่าจะดีกว่านะครับ

ที่นั่นกำหนดไว้ว่า สมาชิกที่โพสครบ 50 กระทู้ ถึงเข้าไปได้

น่าจะกรองคนได้ในระดับหนึ่ง

ผม ตั้งค่าให้พี่เล็กมองเห็นบอร์ดนี้แล้วครับ refresh หน้าจอ ก็น่าจะเห็นครับ
สมัครสมาชิก เพื่อดูภาพและโหลดไฟล์ต่างๆ ได้ครบถ้วน คลิ๊กที่นี่ มาร่วมกันแบ่งปันความรู้ และพูดคุยกันนะครับ

ออฟไลน์ forgetmenot

• *
  • คะแนนนิยม 1
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ Macgyer

• จป. ประสบการณ์สูง
  • คะแนนนิยม 53
  • นายวิเชียร ไชยส่อง
    • AOL Instant Messenger - ไม่มี
    • Yahoo Instant Messenger - ไม่มี
 :cute-panda-emoticon-013:ขอขอบคุณมากๆ

ออฟไลน์ chairach

• จป. ประสบการณ์สูง
  • คะแนนนิยม 33
ตอนนี้กำลังศึกษาเรื่องความปลอดภัยอยู่ อยากนำไปดูเป็นต้นแบบ จะเข้าไปดูได้ยังไงเหรอครับ ลองเปิดดูแล้วมีเอกสารอยู่ 2 หน้าน่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :cute-panda-emoticon-019:

ออฟไลน์ asaha

• *
  • คะแนนนิยม 18
    • ICQ Messenger - 611759231
    • MSN Messenger - azhar.2000@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - asaha.safety@yahoo.com
 :ha03: อยากได้ จะเอาเอกสารได้ยังไงคับ
คนดีชอบแก้ไข  คนไม่ดีชอบแก้ตัว

ออฟไลน์ sothorn

• *
  • คะแนนนิยม 0
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Kalin37

• *
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thatnarong

• จป. V.I.P.
  • **
  • คะแนนนิยม 35
อยากอ่านจังเลยครับ พี่น้อง :cute-panda-emoticon-016:

ออฟไลน์ SoDa

• *
  • คะแนนนิยม 5
อยากได้ Procedure ระะ 14001 กับ 18001 มั้งจังเลยค่ะ กำลังจะทำระบบ มึนมาก  :white-dog-emoticons-8:

ออฟไลน์ thawat_l

• *
อยากได้นำไปปรับใช้บ้างจัง

ออฟไลน์ mashimaroxxx

• *
  • คะแนนนิยม 1
 :ha03:ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ mrthee